ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਸ਼ੁਰੂ

0
140

ਬਿਊਰੋ:-ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਦੀ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਮੁਹਿੰਮ ਹਰਿਆਣੇ ਵਿਚ 80 ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ 15 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿਚ 21 ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਕਿਸਾਨ ਸ਼ਾਮ ਚਾਰ ਵਜੇ ਤੱਕ ਟ੍ਰੇਨ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦੇਣਗੇ. ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਅੰਦੋਲਨ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤ ਰਹੀ ਹੈ। ਨਰਵਾਣਾ ਅਤੇ ਬਰਸੋਲਾ ਵਿਚ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਏ ਹਨ. ਫਤਿਹਾਬਾਦ ਦੇ ਟੋਹਾਣਾ ਵਿਖੇ ਟਰੈਕ ਜਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਤਿਆਰੀਆਂ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੋਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹਨ। ਪਠਾਨਕੋਟ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਚੱਕੀ ਬੈਂਕ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਟਰੈਕ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਬਹਾਦੁਰਗੜ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨ ਲਹਿਰ ਬੇਅਸਰ ਰਹੀ। ਰਾਤ ਦੇ ਬਾਰਾਂ ਵਜੇ, ਜੰਮੂਤਵੀ ਤੋਂ ਆਈ ਰੇਲਗੱਡੀ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਰੁਕਾਵਟ ਦੇ ਦਿੱਲੀ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਚ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਤਹਿਤ ਹਾਈ ਅਲਰਟ ਹੈ. ਰਾਜ ਦੀਆਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਰੇਲਵੇ ਲਾਈਨਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਜੀਆਰਪੀ ਅਤੇ ਆਰਪੀਐਫ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ. ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ ਕਿ ਰੇਲ ਰੋਕਣ ਸਮੇਂ ਕੋਈ ਭੜਕਾ. ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ।

LEAVE A REPLY