ਜਲੰਧਰ ‘ਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਰੋਕੀ ਟ੍ਰੇਨ

0
139

 

ਬਿਊਰੋ :- ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਛਾਉਣੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਦਿੱਲੀ-ਕਟੜਾ ਵੈਸ਼ਨੋ ਦੇਵੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀ’ ਤੇ ਧਾਵਾ ਬੋਲਿਆ। ਕਿਸਾਨ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਕਾਰ ਵਿਚ ਫਸੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦਾ ਪੂਰਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਵੀ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਦਿੱਲੀ ਮੈਟਰੋ ਨੇ ਸਾਵਧਾਨੀ ਦੇ ਉਪਾਅ ਵਜੋਂ ਚਾਰ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨੰਗਲੋਈ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨ ਮਜ਼ਦੂਰ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਅੰਦੋਲਨ ਤਹਿਤ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ’ਤੇ ਇੱਕ ਰੋਸ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।
ਸਾਂਝੇ ਆਰ.ਕੇ.ਓ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ 80 ਥਾਵਾਂ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ 15 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿਚ 21 ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਨਰਵਾਣਾ ਅਤੇ ਬਰਸੋਲਾ ਵਿਚ ਕਿਸਾਨ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਏ ਹਨ. ਫਤਿਹਾਬਾਦ ਦੇ ਟੋਹਾਣਾ ਵਿਖੇ ਟਰੈਕ ਜਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਤਿਆਰੀਆਂ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੋਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹਨ। ਪਠਾਨਕੋਟ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਚੱਕੀ ਬੈਂਕ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਟਰੈਕ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ.

LEAVE A REPLY