ਡੀ ਸੀ ਸਾਹਿਬ ਜੀ ਨੇ ਦਿੱਤੇ ਨਵੇਂ ਹੁਕਮ

0
220

ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਜਲੰਧਰ ਸ੍ਰੀ ਘਣਸ਼ਿਆਮ ਥੋਰੀ ਨੇ 19 ਨਿੱਜੀ ਕੋਵਿਡ ਕੇਅਰ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਨਿਰੰਤਰ ਵਿਸਥਾਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਥਿਤੀ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਤੁਰੰਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਾਲ 30 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਬਾਡੋ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਕੰਪਲੈਕਸ ਵਿਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲੈਣ ਲਈ ਮੀਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਵਧੀਕ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ (ਵਿਕਾਸ) ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਾਰੰਗਲ ਅਤੇ ਵਧੀਕ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ (ਜਨਰਲ) ਜਸਬੀਰ ਸਿੰਘ ਸਮੇਤ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ, ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੋਵਿਡ ਕੇਅਰ ਦੇ ਨਿਯਮ ਹਸਪਤਾਲ ਦੌਰੇ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਵਧੀਕ ਨੋਡਲ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਬਾਡੋ ਦੀ ਤਾਕਤ ਨੂੰ ਵਧਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ.
ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਠੋਸ ਯਤਨਾਂ ਸਦਕਾ 10 ਮੁੱਖ ਕੋਵਿਡ ਕੇਅਰ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ 50 ਪਲਟੂ ਬਾਡੋ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਬਾਡੋ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 91 ਤੋਂ 141 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਸਰਵੋਦਿਆ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 5 ਬਿਸਤਰੇ, ਪਟੇਲ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 9 ਬਿਸਤਰੇ, ਸਕਾਰਟ ਹਾਰਟ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 8 ਬਿਸਤਰੇ, ਜੌਹਲ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 6 ਬਿਸਤਰੇ, ਕਾਰਦਿਨੋਵਾ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 2 ਬੈੱਡ, ਐਸਜੀਐਲ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ 12 ਬੈੱਡ, ਕੇਅਰਮੈਕਸ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 10 ਬੈੱਡ, ਘਈ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 2 ਬੈੱਡ, 5 ਨਿ Rub ਰੂਬੀ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਬਿਸਤਰੇ, ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਮਾਨ ਸੁਪਰ ਸਪੈਸਟੀਸਿਟੀ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ 17 ਬਿਸਤਰਿਆਂ ਦਾ ਕੋਵਿਡ ਕੇਅਰ ਵਾਰਡ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਨਿੱਜੀ ਕੋਵੀਡ ਕੇਅਰ ਸੈਂਟਰਾਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕੀਮਤ ਦੇ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰਾਂ ਅਤੇ ਐਚਐਨਐਫਸੀ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸ੍ਰੀ ਥੋਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਅਨੁਸਾਰ 30 ਵੈਂਟੀਲੇਟਰਾਂ ਅਤੇ 31 ਐਚ.ਐਨ.ਐਫ.ਸੀ. ਥੋਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਾਰਡਿਨੋਵਾ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾ 1 ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ, ਕੇਅਰ ਮੈਕਸ ਲਈ 2, 3 ਵੈਂਟੀਲੇਟਰਾਂ ਅਤੇ ਐਚ.ਐਫ.ਐਨ.ਸੀ ਦੇ ਘਈ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 3, ਇਨੋਸੈਂਟ ਹਾਰਟ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 3, ਕਿਡਨੀ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 4, ਮਾਨ ਮੈਡੀਸਿਟੀ ਲਈ 4, ਰੂਬੀ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 1, ਐਨਐਚਐਸ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 1, 3 ਲਈ ਆਕਸਫੋਰਡ ਹਸਪਤਾਲ ਪਟੇਲ ਅਸਟਲ ਲਈ 5, ਸੈਕਰੇਟ ਹਾਰਟ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 8, ਐਸਜੀਐਲ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 2, ਸ਼ਰਨਜੀਤ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 2, ਸ਼੍ਰੀਮਾਨ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 10, ਸਿੱਕਾ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 4 ਅਤੇ ਕਰਨ ਹਸਪਤਾਲ ਲਈ 1 ਹਨ।
ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਕੋਵਿਡ ਕੇਅਰ ਸੈਂਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬਡੋ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਵਧਾਉਣ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY