ਸੈਮ ਕਰਨ ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਕੇ ਭਾਰਤ ਚੈਂਪੀਅਨ ਬਣਿਆ, ਸੀਰੀਜ਼ 2-1 ਨਾਲ ਜਿੱਤੀ, ਇੰਗਲੈਂਡ ਟੈਸਟ – ਟੀ -20 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਨਡੇ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਹਾਰ ਗਿਆ

0
115

ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੂੰ ਵੀ ਹਰਾਇਆ ਹੈ। ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਪੁਣੇ ਵਿਚ ਪਿਛਲੇ ਮੈਚ ਵਿਚ ਛੇ ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਰੋਮਾਂਚਕ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ।

 

ਇਸਦੇ ਨਾਲ, ਉਸਨੇ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ 2-1 ਨਾਲ ਜਿੱਤੀ. ਇੰਗਲੈਂਡ ਇਸ ਦੌਰੇ ਤੋਂ ਖਾਲੀ ਹੱਥ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟੈਸਟ ਮੈਚਾਂ ਵਿਚ 3-1 ਅਤੇ ਟੀ ​​-20 ਵਿਚ 3-2 ਨਾਲ ਹਾਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਭਾਰਤ ਨੇ ਤਿੰਨੋਂ ਫਾਰਮੈਟਾਂ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ. ਆਖਰੀ ਵਨਡੇ ਮੈਚ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ 330 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਸੀ। ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ, ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ਅਤੇ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਤਰਫੋਂ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ਲਗਾਏ। ਪਿੱਛਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਟੀਮ ਨੇ ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕੀਤਾ। ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਰਦੂਲ ਠਾਕੁਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਹੀਰੋ ਸਨ।

ਭਾਰਤ ਦੇ ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਨ ਉਤਰੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਜੇਸਨ ਰਾਏ (14) ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬੇਮਿਸਾਲ .ੰਗ ਨਾਲ ਹੋਈ।

ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੂੰ ਵੀ ਹਰਾਇਆ ਹੈ। ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਪੁਣੇ ਵਿਚ ਪਿਛਲੇ ਮੈਚ ਵਿਚ ਛੇ ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਰੋਮਾਂਚਕ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ, ਉਸਨੇ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ 2-1 ਨਾਲ ਜਿੱਤੀ. ਇੰਗਲੈਂਡ ਇਸ ਦੌਰੇ ਤੋਂ ਖਾਲੀ ਹੱਥ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟੈਸਟ ਮੈਚਾਂ ਵਿਚ 3-1 ਅਤੇ ਟੀ ​​-20 ਵਿਚ 3-2 ਨਾਲ ਹਾਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਭਾਰਤ ਨੇ ਤਿੰਨੋਂ ਫਾਰਮੈਟਾਂ ਵਿਚ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ. ਆਖਰੀ ਵਨਡੇ ਮੈਚ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ 330 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਸੀ। ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ, ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ਅਤੇ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਤਰਫੋਂ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ਲਗਾਏ। ਪਿੱਛਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਟੀਮ ਨੇ ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕੀਤਾ। ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਰਦੂਲ ਠਾਕੁਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਹੀਰੋ ਸਨ।

ਭਾਰਤ ਦੇ ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਨ ਉਤਰੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਜੇਸਨ ਰਾਏ (14) ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬੇਮਿਸਾਲ .ੰਗ ਨਾਲ ਹੋਈ।

ਉਸਨੇ ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ਦੀਆਂ ਪਹਿਲੀਆਂ ਪੰਜ ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਚੌਕੇ ਮਾਰੇ। ਪਰ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਭੁਵੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਜਿਸਨੇ ਆਖਰੀ ਗੇਂਦ ਉੱਤੇ ਰਾਏ ਨੂੰ ਬੋਲਡ ਕੀਤਾ। ਅਗਲੇ ਹੀ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਭੁਵੀ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਮੈਚ ਦਾ ਸੈਂਕੜਾ ਜੌਨੀ ਬੇਅਰਸਟੋ (1) ਦੇ ਅੱਗੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਬੇਨ ਸਟੋਕਸ ਨੇ ਵੀ ਸਸਤਾ ਸੌਦਾ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇਗਾ ਪਰ 15 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ਨੇ ਆਪਣਾ ਆਸਾਨ ਕੈਚ ਲੀਕ ਕਰ ਦਿੱਤਾ. ਫਿਰ ਸਟੋਕਸ ਅਤੇ ਡੇਵਿਡ ਮਾਲੇਨ ਨੇ ਟੀਮ ਨੂੰ ਹਿੱਲਣ ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦਿਆਂ, ਬੜਤ ਬਣਾਈ ਰੱਖੀ. ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਪਾਵਰਪਲੇ ਦੋ ਵਿਕਟਾਂ ‘ਤੇ 66 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਖਤਮ ਕੀਤਾ. ਸਟੋਕਸ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭਾਰਤ ਲਈ ਖਤਰਾ ਬਣ ਰਹੇ ਸਨ। ਪਰ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਟੀ ਨਟਰਾਜਨ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆ dismਟ ਕਰਕੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਦਿੱਤੀ. ਸਟੋਕਸ 35 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ ਨੂੰ ਕੈਚ ਦੇ ਬੈਠੇ।

ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਜੋਸ ਬਟਲਰ ਦਾ ਖਰਾਬ ਫਾਰਮ ਜਾਰੀ ਰਿਹਾ। 15 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਸਕੋਰ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਰਦੂਲ ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਭਜਾ ਦਿੱਤਾ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੀਆਂ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ 95 ਦੌੜਾਂ ਉੱਤੇ ਡਿੱਗ ਗਈਆਂ। ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਰਨਗਤੀ ਨੂੰ ਡਿੱਗਣ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ। ਡੇਵਿਡ ਮਾਲਨ ਅਤੇ ਲੀਅਮ ਲਿਵਿੰਗਸਟੋਨ ਨੇ ਦੂਜਾ ਵਨਡੇ ਮੈਚ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਗੋਲ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ. ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਪੰਜਵੇਂ ਵਿਕਟ ਲਈ 60 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਸ਼ਾਰਦੂਲ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ ਇਸ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕੀਤਾ. ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਲਿਵਿੰਗਸਟੋਨ ਦਾ ਕੈਚ ਫੜਿਆ। ਉਹ 36 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਸਕਿਆ। ਉਸਨੇ ਅਗਲੇ ਹੀ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਡੇਵਿਡ ਮਾਲਨ ਨੂੰ ਵੀ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਮਾਲਾਨ ਨੇ 50 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਸ਼ਾਰਟ ਮਿਡਵਿਕਕੇਟ ‘ਤੇ ਆਸਾਨ ਕੈਚ ਦੇ ਦਿੱਤਾ।

ਵੱਡੇ ਸਕੋਰ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿਚ ਭਾਰਤ 329 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹੈਰਾਨ ਹੋਇਆ

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ, ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ ਅਤੇ ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ਨੇ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜੇ ਲਗਾਏ ਪਰ ਵੱਡਾ ਸਕੋਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿਚ ਭਾਰਤ 329 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਸਕਿਆ। ਭਾਰਤ ਦਾ ਟੀਚਾ 360 ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਪਿਛਲੇ ਮੈਚ ਵਿਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਨੇ 337 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ ਪਰ ਉਹ ਲੰਬੇ ਸ਼ਾਟ ਖੇਡਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿਚ ਵਿਕਟ ਗਵਾ ਕੇ ਇਸ ਰਣਨੀਤੀ ਵਿਚ ਸਫਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੇ। ਧਵਨ (balls 56 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿਚ 10 67, 10 ਚੌਕੇ) ਅਤੇ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ (balls 37 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿਚ six 37, ਛੇ ਚੌਕੇ) ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਵਿਕਟ ਲਈ 103 ਦੌੜਾਂ ਜੋੜ ਕੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦਿੱਤੀ ਪਰ ਅੱਧ ਓਵਰਾਂ ਵਿਚ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ਦੇ ਸਕੋਰ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ 157 ਰਨ ਹੋ ਗਿਆ. ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ (62 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿਚ 78) ਅਤੇ ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ (44 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿਚ 64) ਨੇ 99 ਦੌੜਾਂ ਜੋੜ ਕੇ ਸਥਿਤੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਇੱਕੋ ਪੰਜ ਚੌਕੇ ਅਤੇ ਚਾਰ ਛੱਕੇ ਲਗਾਏ।

ਚੋਟੀ ਦੇ ਕ੍ਰਮ ਨੂੰ ਭੰਗ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਰਿਸ਼ਭ ਅਤੇ ਹਾਰਦਿਕ ਨੂੰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਖੇਡਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਅਸਫਲ ਰਹੇ. ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਚੁੱਕਿਆ। ਭਾਰਤ ਨੇ ਆਖਰੀ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ਅੱਠ ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਗੁਆ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਲਈ ਮਾਰਕ ਵੁੱਡ ਨੇ 34 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ ਤਿੰਨ ਅਤੇ ਆਦਿਲ ਰਾਸ਼ਿਦ ਨੇ 81 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ ਦੋ ਵਿਕਟ ਲਏ। ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਦੁਬਾਰਾ ਸਿੱਕੇ ਦੀ ਤੇਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਵਾਪਰੀ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਲਈ ਉਤਰਨਾ ਪਿਆ। ਧਵਨ ਅਤੇ ਰੋਹਿਤ ਨੇ ਸੈਂਕੜੇ ਦੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਖੇਡ ਕੇ ਟੀਮ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦਿੱਤੀ, ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੀਮ 18 ਓਵਰਾਂ ਵਿਚ ਕਪਤਾਨ ਕੋਹਲੀ (ਸੱਤ) ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੋ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਹਾਰ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਦਬਾਅ ਵਿਚ ਸੀ।

ਕੋਹਲੀ-ਰਾਹੁਲ ਅਸਫਲ ਹੋਏ

ਰਾਸ਼ਿਦ ਨੇ ਗੂਗਲੀ ‘ਤੇ ਰੋਹਿਤ ਨੂੰ ਬੋਲਡ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਦੁਬਾਰਾ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੀ ਅਜਿਹੀਆਂ ਗੇਂਦਾਂ ਖੇਡਣ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ। ਧਵਨ ਵੀ ਗੁਗਲ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ‘ਚ ਨਾਕਾਮ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਿਦ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕੈਚ’ ਚ ਲੈ ਗਿਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਮੋਇਨ ਅਲੀ (39 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਇਕ) ਨੇ ਆਫ ਸਟੰਪ ਦੇ ਬਾਹਰ ਪਿਚ ਕਰਦਿਆਂ ਮੋੜ ਲੈ ਕੇ ਲੱਤ ਦੇ ਸਟੰਪ ਨੂੰ ਮੋੜ ਦਿੱਤਾ। ਕੋਹਲੀ ਇਸ ਵਾਰੀ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਸਨ। ਕੇ ਐਲ ਰਾਹੁਲ (ਸੱਤ) ਛੇਤੀ ਹੀ ਪਵੇਲੀਅਨ ਪਰਤਣ ਨਾਲ ਸਥਿਤੀ ਗੰਭੀਰ ਹੋਣ ਲੱਗੀ ਪਰ ਰਿਸ਼ਭ ਅਤੇ ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੁਦਰਤੀ ਅੰਦਾਜ਼ ਵਿਚ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਟੀਮ ਉੱਤੇ ਦਬਾਅ ਘੱਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਲੀਅਮ ਲਿਵਿੰਗਸਟੋਨ (20 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਇਕ) ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਵਿਕਟ ਰਾਹੁਲ ਨੂੰ ਸ਼ਾਰਟ ਫਾਈਨ ਲੈੱਗ’ ਤੇ ਕੈਚ ਦੇ ਕੇ ਲਿਆ ਪਰੰਤੂ ਪੰਤ ਨੇ ਉਲਟ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਅਗਲੇ ਓਵਰ ਵਿਚ ਇਕ ਛੱਕਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਕ ਚੌਕਾ ਲਗਾਇਆ।

ਹਾਰਦਿਕ-ਰਿਸ਼ਭ ਦੀ ਤੂਫਾਨੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ

ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਮੋਇਨ ਦੇ ਇੱਕ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਛੱਕੇ ਮਾਰੇ। ਪੰਤ ਨੇ ਰਾਸ਼ੀਦ ਦੇ ਓਵਰ ‘ਤੇ 45 ਗੇਂਦਾਂ’ ਤੇ ਆਪਣਾ ਤੀਸਰਾ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜਾ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪਿਛਲੇ ਮੈਚ ‘ਚ ਸੈਮ ਕਰਨ ਨੂੰ 4 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ ਆਪਣਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਕੋਰ 77 ਦੇ ਪਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਬਾਅਦ ਜੋਸ ਬਟਲਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇਕ ਹੱਥ ਨਾਲ ਕੈਚ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ 36 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਸੱਤਵਾਂ ਅਰਧ ਸੈਂਕੜਾ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਿਦ ਦੀ ਗੇਂਦ ਨੂੰ ਉਸੇ ਹੀ ਓਵਰ’ ਚ 6 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਭੇਜਿਆ ਪਰ ਬੇਨ ਸਟੋਕਸ (45 ਦੌੜਾਂ’ ਤੇ ਇਕ) ਗੇਂਦ ਨੂੰ ਝਟਕਾਉਣ ‘ਚ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ। ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਮੌਕੇ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾਇਆ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਸ਼ਾਟ ਖੇਡਣ ਦੇ ਆਪਣੇ ਹੁਨਰ ਦੀ ਇਕ ਚੰਗੀ ਉਦਾਹਰਣ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ. ਉਸਨੇ ਤਿੰਨ ਛੱਕਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ 21 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ 30 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਕ੍ਰੂਨਲ ਪਾਂਡਿਆ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੰਗ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ 34 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿਚ 25 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਉਹ ਗੇਂਦ ਨੂੰ ਬਾਉਂਡਰੀ ਲਾਈਨ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚ ਸਕਿਆ.

LEAVE A REPLY