8 ਜੁਲਾਈ ਦਿਨ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦਫਤਰ ਵਿਖੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਮੇਲਾ: ਸ੍ਰੀ,ਐਨ ਕੇ ਸ਼ਿਲ

0
93

  • Google+
  • Google+

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ 7 ਜੁਲਾਈ (ਪੰਜਾਬ ਰੀਫਲੈਕਸ਼ਨ ਨਯੂਜ਼)

ਖੇਤਰੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਫਸਰ (ਆਰ.ਪੀ.ਓ.) ਸ੍ਰੀ : ਐਨ.ਕੇ.ਸ਼ੀਲ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦਫਤਰ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਨੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ਲਈ ਭਾਰੀ ਭੀੜ ਕਾਰਨ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦੀ ਭਾਰੀ ਮੰਗ ਦੇ ਕਾਰਨ ਗਵਾਹੀ ਦੇਣ ਲਈ ਨਿਯੁਕਤੀ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਲੰਬੇ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਦੀ ਮਿਆਦ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ 08 ਜੁਲਾਈ 2023 ਦਿਨ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਸਪੋਰਟ ਮੇਲਾ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।  ਦ੍ਰਿਸ਼ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦਾ ਨਤੀਜਾ.  ਅਜਿਹੇ ਮੇਲਿਆਂ ਲਈ ਨਿਯੁਕਤੀਆਂ ਅਜਿਹੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਦੀ ਸੌਖ ਅਤੇ ਸਹੂਲਤ ਅਤੇ ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ/ਰੁਜ਼ਗਾਰ/ਆਈਲੈਟਸ ਦੇ ਚਾਹਵਾਨਾਂ/ਹਾਜੀਆਂ/ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪਾਸਪੋਰਟ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਐਪ ‘ਤੇ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਆਨਲਾਈਨ ਭਰਨ, ਡੈਬਿਟ/ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਜਾਂ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੈਂਕਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਆਨਲਾਈਨ ਪਾਸਪੋਰਟ ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਲੌਗਇਨ ਕਰਨਾ ਹੈ (ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਸ ‘ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।  ਵੈੱਬਸਾਈਟ), ”ਉਸਨੇ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ  ਸਿਸਟਮ ਦੁਆਰਾ ਪਾਸਪੋਰਟ ਮੇਲੇ ਲਈ ਨਿਯੁਕਤੀਆਂ ਉਪਲਬਧਤਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਹਿਲਾਂ ਆਓ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਓ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਅਲਾਟ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।  ਉਸ ਦਿਨ ਦੀਆਂ ਮੁਲਾਕਾਤਾਂ ਵਾਲੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ।  ਅਜਿਹੇ ਸਾਰੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਅਤੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਸੰਬੰਧੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਸਮਰਪਿਤ ਕਾਊਂਟਰ/ਹੈਲਪ ਡੈਸਕ ਵੀ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਆਸਾਨ, ਆਰਾਮਦਾਇਕ, ਸੁਵਿਧਾਜਨਕ ਅਤੇ ਤੇਜ਼ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲੇਗੀ।

ਬਿਨੈਕਾਰ ਜੋ ਦਿਨ ਲਈ ਅਪੌਇੰਟਮੈਂਟ ਬੁੱਕ ਕਰਨਗੇ, ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ, ਬਾਇਓਮੈਟ੍ਰਿਕਸ (ਫਿੰਗਰ ਪ੍ਰਿੰਟਸ ਆਦਿ) ਲਈ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦਫਤਰ ਜਾਣਾ ਪਵੇਗਾ, ਨਿਯੁਕਤੀ ਦੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮੇਂ ਅਤੇ ਦਿਨ ‘ਤੇ ਫੋਟੋਆਂ ਖਿੱਚਣ ਲਈ, ਬਿਨੈਕਾਰ (ਅਪੁਆਇੰਟਮੈਂਟ ਰੈਫਰੈਂਸ ਨੰ.  ) ਅਤੇ ਅਸਲ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ (ਉਸਦੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ) ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਮਨੋਨੀਤ ਪਾਸਪੋਰਟ ਕੈਂਪ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਫਸਰ ਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ ਨਵੇਂ ਆਰਪੀਓ ਦੁਆਰਾ ਅਜਿਹੇ ਨਾਗਰਿਕ ਕੇਂਦਰਿਤ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਬੋਰਡ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਾਸਪੋਰਟ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੋਰ ਵੇਰਵਿਆਂ ਲਈ, ਪਾਸਪੋਰਟ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਾਲ ਸੈਂਟਰ ਦੇ ਟੋਲ ਫਰੀ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਪਾਸਪੋਰਟ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਜਾਅਲੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟਾਂ ‘ਤੇ ਅਲਰਟ

ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਫਰਜ਼ੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟਾਂ ਅਤੇ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਡਾਟਾ ਇਕੱਠਾ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਔਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਭਰਨ ਅਤੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਤੇ ਸਬੰਧਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਮੁਲਾਕਾਤ ਦਾ ਸਮਾਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵਾਧੂ ਭਾਰੀ ਖਰਚੇ ਵੀ ਵਸੂਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।  ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਫਰਜ਼ੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮਿਲਦੀਆਂ-ਜੁਲਦੀਆਂ ਵੈੱਬਸਾਈਟਾਂ।  ਇਸ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਪਾਸਪੋਰਟ ਅਤੇ ਸਬੰਧਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਉਪਰੋਕਤ ਫਰਜ਼ੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟਾਂ ‘ਤੇ ਨਾ ਜਾਣ ਜਾਂ ਪਾਸਪੋਰਟ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਭੁਗਤਾਨ ਨਾ ਕਰਨ।  ਪਾਸਪੋਰਟ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਹੈ ਵਿਕਲਪਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਬਿਨੈਕਾਰ ਅਧਿਕਾਰਤ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਨੂੰ ਐਂਡਰਾਇਡ ਅਤੇ ਆਈਓਐਸ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਸਟੋਰਾਂ ਤੋਂ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਦੁਬਾਰਾ ਦੁਹਰਾਉਣਾ ਬਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਫ਼ਤਰ ਨੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਏਜੰਟ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ।  ਇਸ ਲਈ, ਆਰਪੀਓ ਨੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਟਾਊਟ ਜਾਂ ਏਜੰਟ ਆਦਿ ਨਾਲ ਡੀਲ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਧਿਰਾਂ ਜਾਂ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।                                       

  • Google+
  • Google+

 

LEAVE A REPLY